กองส่งเสริมเทคโนโลยีความปลอดภัยโรงงาน
Industrial Safety Technology Promotion Division
 
 ผู้อำนวยการ  (Director)  
นายศุภกิจ บุญศิริ
Supakit Boonsiri
ตำแหน่ง :  ผู้อำนวยการ
โทรศัพท์ :  0 2202 4082
โทรสาร :  0 2354 3392
E-mail :  supakit.b@diw.mail.go.th
 
 ผู้เชี่ยวชาญ  (Advisor)  
นางสาวรัตนา รักษ์ตระกูล
Rattana Ruktrakul
นักวิทยาศาสตร์เชี่ยวชาญ
โทรศัพท์ :  0 2202 3950
โทรสาร :  0 2354 3392
 rattana.r@diw.mail.go.th
นายปณตสรรค์ สูจยานนท์
Panotson Sujayanont
รักษาการวิศวกรเชี่ยวชาญ
โทรศัพท์ :  0 2202 4095
โทรสาร :  0 2354 3392
 panotson.s@diw.mail.go.th
 
 ฝ่ายบริหารทั่วไป  (General administration section)  
นางสาวพัทยา มีนาค
Pattaya Menark
ตำแหน่ง :  เจ้าพนักงานธุรการอาวุโส
โทรศัพท์ :  0 2202 4215-6
โทรสาร :  0 2354 3392
E-mail :  pattaya.m@diw.mail.go.th
นางศศิฉัตร หาญวุฒิพงศ์
Sasichut Harnwuthipong
นักจัดการงานทั่วไปชำนาญการ
โทรศัพท์ :  0 2202 4222
โทรสาร :  0 2354 3392
 sasichut.h@diw.mail.go.th
นางสุภานัน นวไกรสิน
Supanan Navakraisin
นักจัดการงานทั่วไปชำนาญการ
โทรศัพท์ :  0 2202 4215-6
โทรสาร :  0 2354 3992
 supanan.n@diw.mail.go.th
นายประสงค์ มาลากุล
Prasong Malakul
เจ้าพนักงานธุรการชำนาญงาน
โทรศัพท์ :  0 2202 4215-6
โทรสาร :  0 2354 3392
 prasong.m@diw.mail.go.th
นายชวนะ วสุธาลัยนันท์
Chawana Wasuthalainun
นักจัดการงานทั่วไปปฏิบัติการ
โทรศัพท์ :  0 2202 4215
โทรสาร :  0 2354 3392
 chawana.w@diw.mail.go.th
นายพินิจ ศรีนวล
Phinit Srinual
เจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน
โทรศัพท์ :  0 2202 4215-6
โทรสาร :   0 2202 3992
 phinit.s@diw.mail.go.th
นายบุญทัน ราชชมภู
Boontan Rachoompu
พนักงานบริการเอกสารทั่วไป
โทรศัพท์ :  0 2202 4215
โทรสาร :  
 
นางสาวกัญญารัตน์ ชัยชิตาทร
Kanyarat Chaichitatorn
นักจัดการงานทั่วไป
โทรศัพท์ :  0 2202 4215
โทรสาร :  0 2354 3392
 kanyarat.c@diw.mail.go.th
นางสาวปัณณพร เฮงมีชัย
Pannaporn Hengmeechai
พนักงานจ้างเหมาบริการ
โทรศัพท์ :  0 2202 4216
โทรสาร :  0 2202 3392
 chotikant@hotmail.com
 
 กลุ่มวิศวกรรมไฟฟ้า  (Electrical Engineering Group)  
นายวิศิษย์ศักดิ์ กฤษณพันธ์
Visitsak Krissanapant
ตำแหน่ง :  วิศวกรไฟฟ้าชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4217
โทรสาร :  0 2354 3392
E-mail :  visitsak.k@diw.mail.go.th
นางสาวศศลักษณ์ สารแดง
Sasalak Sarndaeng
วิศวกรไฟฟ้าปฏิบัติการ
โทรศัพท์ :  0 2202 4217
โทรสาร :  0 2354 3392
 sasalak.s@diw.mail.go.th
นายณัฐวุฒิ จันทรังสีวรกุล
Nattawut Jantarangsiworakul
วิศวกรไฟฟ้าปฏิบัติการ
โทรศัพท์ :  0 2202 4217
โทรสาร :  0 2354 3392
 nattawut.j@diw.mail.go.th
นางสาวคชาภรณ์ ใบชิต
Khachaporn Baichit
วิศวกรไฟฟ้าปฏิบัติการ
โทรศัพท์ :  0 2202 4217
โทรสาร :  0 2354 3392
 khachaporn.b@diw.mail.go.th
 
 กลุ่มวิศวกรรมเครื่องกล 1  (Mechanical Engineering Group 1)  
นายสมพงษ์ เอกเอื้อมณี
Sompong Ek-uamanee
ตำแหน่ง :  วิศวกรเครื่องกลชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4222
โทรสาร :  0 2354 3392
E-mail :  sompong.e@diw.mail.go.th
นายดาวิษ วังบุญคง
Davis Wangboonkong
วิศวกรเครื่องกลชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4222
โทรสาร :  0 2354 3392
 davis.w@diw.mail.go.th
นายยุทธพงษ์ แก้วปัน
Yoottapong Kaewpun
วิศวกรเครื่องกลปฏิบัติการ
โทรศัพท์ :  0 2202 4222
โทรสาร :  0 2354 3392
 yoottapong.k@diw.mail.go.th
นายอรรถ อาคาสุวรรณ
Auk Arkasuwan
วิศวกรเครื่องกลปฏิบัติการ
โทรศัพท์ :  0 2202 4222
โทรสาร :  0 2354 3392
 auk.a@diw.mail.go.th
นายพงศธร บูรณโสภณ
Pongsatorn Buranasophon
วิศวกรเครื่องกลปฏิบัติการ
โทรศัพท์ :  0 2202 4222
โทรสาร :  0 2202 3392
 pongsatorn.b@diw.mail.go.th
 
 กลุ่มวิศวกรรมเครื่องกล 2  (Mechanical Engineering Group 2)  
นายมานพ แก้วฉาย
Manop Kaewchay
ตำแหน่ง :  วิศวกรเครื่องกลชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4222
โทรสาร :  0 2354 3392
E-mail :  manop.k@diw.mail.go.th
นายวัฒนา อายตวงษ์
Watthana Aryatawong
วิศวกรเครื่องกลชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4222
โทรสาร :  0 2354 3392
 watthana.a@diw.mail.go.th
นายสมพงค์ เพ็งระวะ
Somphong Phengrava
วิศวกรเครื่องกลชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4217
โทรสาร :  0 2354 3392
 somphong.p@diw.mail.go.th
นางสาวอัญญาณี อ้นวงษ์
Aunyanee Onwong
วิศวกรเครื่องกลปฏิบัติการ
โทรศัพท์ :  0 2202 4222
โทรสาร :  0 2354 3392
 aunyanee.o@diw.mail.go.th
 
 กลุ่มความปลอดภัยสภาวะการทำงาน  (Safety Working Environment Group)  
นายชัชวาลย์ จิตติเรืองเกียรติ
Chatchawan Jittiruangkiat
ตำแหน่ง :  นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4217
โทรสาร :  0 2354 3392
E-mail :  chatchawan.j@diw.mail.go.th
นางพัชรากร ลาภเจริญกิจ
Phacharakorn Lapcharoenkit
นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4216
โทรสาร :  0 2354 3392
 phatcharakorn.l@diw.mail.go.th
นางสาวดุษฎี จันทราช
Dusadee Chantaraj
นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4216
โทรสาร :  0 2354 3392
 dusadee.c@diw.mail.go.th
นางขวัญลักษณ์ กัลหะรัตน์
Khwanlak Kanharat
นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4216
โทรสาร :  0 2354 3392
 khwanlak.c@diw.mail.go.th
 
 กลุ่มบริหารความปลอดภัย  (Safety Management Group)  
- ว่าง -
ตำแหน่ง :   -
โทรศัพท์ :  
โทรสาร :  
E-mail :   -
นางสาวณัฐอาภา อุไรกุล
Natarpa Uraikul
วิศวกรชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4216
โทรสาร :  0 2354 3392
 natarpa.u@diw.mail.go.th
 
 กลุ่มความปลอดภัยสารเคมี  (Chemical Safety Group)  
นางสาวปัทมวรรณ คุณประเสริฐ
Pattamawan Khunprasert
ตำแหน่ง :  นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4220
โทรสาร :  0 2354 3392
E-mail :  pattamawan.k@diw.mail.go.th
นายอำนาจ เหมะสถล
Amnard Hemasathon
นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4220
โทรสาร :  0 2354 3392
 amnard.h@diw.mail.go.th
นางสาวกฤติยา เหมือนใจ
Krittiya Meanjai
นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4220
โทรสาร :  0 2354 3392
 krittiya.k@diw.mail.go.th
นางนภาพรรณ นาคสวัสดิ์
Napaphun Nakswatdi
นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการ
โทรศัพท์ :  0 2202 4220
โทรสาร :  0 2354 3392
 napaphun.n@diw.mail.go.th
นางสาวขนิษฐา ใจจ้อง
Kanittha Jaijong
นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการ
โทรศัพท์ :  0 2202 4220
โทรสาร :  0 2354 3392
 kanittha.j@diw.mail.go.th
 
 กลุ่มป้องกันอัคคีภัย  (Fire Prevention Group)  
นายถกล ประกายรุ้งทอง
Takon Prakairungthong
ตำแหน่ง :  นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4220
โทรสาร :  0 2354 3392
E-mail :  takon.p@diw.mail.go.th
นายนฤนาท เสมมีสุข
Naruenat Semiesuk
วิศวกรชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4217
โทรสาร :  0 2354 3392
 naruenat.s@diw.mail.go.th
นางสาวรัชฎาภรณ์ นิลเพชร
Ratchadaporn Ninpetch
วิศวกรชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4216
โทรสาร :  0 2354 3392
 ratchadaporn.n@diw.mail.go.th
นางอัมไพวรรณ ใจรังษี
Ampaiwan Pugprasert
วิศวกรชำนาญการพิเศษ
โทรศัพท์ :  0 2202 4220
โทรสาร :  0 2354 3392
 ampaiwan.p@diw.mail.go.th